Trường THPT 19-5 Kim Bôi
Chào mừng bạn đến với diễn đàn trường THPT 19/5
Mời bạn Đăng ký để có thể sử dụng đầy đủ chức năng trong diễn đàn...Xin cảm ơn..

Đăng nhập để cùng trò chuyện với các thành viên 19/5 nhé các bạn..!

Join the forum, it's quick and easy

Trường THPT 19-5 Kim Bôi
Chào mừng bạn đến với diễn đàn trường THPT 19/5
Mời bạn Đăng ký để có thể sử dụng đầy đủ chức năng trong diễn đàn...Xin cảm ơn..

Đăng nhập để cùng trò chuyện với các thành viên 19/5 nhé các bạn..!
Trường THPT 19-5 Kim Bôi
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

ba mẹ chia tay con biết sống sao!

3 posters

Go down

ba mẹ chia tay con biết sống sao! Empty ba mẹ chia tay con biết sống sao!

Bài gửi by nam tinh s3 Sat Mar 26, 2011 4:38 pm

tiết học hoá đầy căng thẳng đã qua chúng tôi xuống phòng đa chức năng học công nghệ,xuống tới nơi tôi đã dành riêng 1 chỗ gần tôi cho Trang ngay bàn cuối có chuyện cần nói với Trang. vào giờ học tôi va Trang không chép bài ngồi nói chuyện,nghe nhạc, nhắn tin với hot boy...đang nói chuyện rôm rả thì thấy thằng Lợi chạy xuống ngồi bàn cuối ngay dưới tôi,tôi vội lấy tờ giấy ra chat với Trang
- em ơi! Thằng Lợi nó thích chị đấy
- vậy ak.tốt quá!hjhj
- mày bị điên ak.tốt cái gì chứ.hôm qua nó đi học thêm mất điện nên thầy cho nghỉ no vào nhà chị chơi thế là chị đang chán đời chi trêu nó " Lợi ơi,hay tao với mày yêu nhau đi" ai ngờ nó tưởng thật đêm về nó nt cho tao nó nói là nó thích tao! nản lun.chị thấy nó không hợp với chị,tính thì như điên,không hào phóng,không đẹp trai,học kung như chị không hơn.... nói xong tưởng như Trang cũng sẽ phản đối Lợi thích tôi,cũng sẽ nghĩ như tôi ai ngớ nghe tôi nói xong nó mắng cho tôi 1 trận làm tôi bất ngờ tròn mắt
- chị còn cười gì nữa,sao chị lại trêu nó thế?sao chị lại đối sử với nó như thế sao chị quá đáng thế,chi biết tại sao tính nó lại như vậy không?
- không...và Trang kể cho tôi nghe mọi chuyện
- Hoàn cảnh nhà Lợi giống với nhà em,em biết chị được sống trong cái nôi của ba mẹ ngay từ khi lọt lòng,dược ba mẹ chiều chuông,chăm lo...bọn em nhìn tháy cuộc sống của chị đầy đủ như vậy bọn em thèm lắm. Lợi nó ngồi cùng tổ với em nó hay tâm sự với em nhiêu chuện nhất là chuyện gia đình nhà nó ba mẹ Lợi chia tay nhau từ khi lợi mới 1 tháng tuổi,cuốn trong tã đỏ hỏn... bỏ rơi 2 mẹ con Lợi mà đi lấy 1 người vợ khác ở rất xa,17 năm trời mẹ Lợi ở vậy nuôi con,mẹ cũng chỉ làm nông nhà tuy ở thi trấn Cao Phong nổi tiếng là 1 thị trấn giàu trong tỉnh nhưng nhà L rất khó khăn...còn gia đình em thì cũng không kém ba mẹ em bỏ nhau từ khi em lên 3 tuổi mek lấy chồng ba lấy vợ,giờ em đang sông với mẹ,tuy bố dượng em rát tốt với em nuôi nấng e từ nhỏ nhưng bố dượng làm sao bằng bố đẻ hả chị,cứ mỗi khi nhin thấy gia đình bạn bè sum họp em lại thấy thèm,mong ước được 1 ngày gia đình mk được như vậy thôi mà không dược...TR vừa khóc nước mắt tr chảy thành dòng trên trang giấy đầy chữ.khi ấy tôi thấy thương chúng bạn tôi nhiều quá,tôi thật là quá đáng,chưa bao giờ tôi quan tâm tới bạn bè để biết được tâm sự trong lòng chúng nó,tôi nào đâu biết Tr là 1 cô gái hay cười nói nhiều nhất trong lớp lại có nhiều tâm sự như vậy giờ bản thân tôi mới hiểu ra rằng cái "tôi" của tôi quá lớn cứ tưởng mk khôn hơn chúng nó dược chúng nó tôn lên làm chị thì không cần phải quan tâm gì tới đời sống của chúng nó,tôi thấy mình thật có lỗi và thật nhỏ nhoi khi đã nói Lợi như vậy.về phần Lợi tối hôm đó tôi về nhà nấu bữa cơm thật ngon,mời Lợi ra nhà ăn cơm trong bữa cơm chúng tôi nói chuyện rất vui vẻ,L lấy trên giá sách cử tôi cuốn abum ảnh chụp từ bé của tôi chụp với gia đình L ngắm nhìn từng bức ảnh " c thật là hạnh phúc" tôi biết L là một người yếu duối nên cũng chỉ cười nên không hỏi gì nếu tôi hỏi L sẽ khóc,diểm mà tôi không thích ở L vì đã nhiều lần tôi thấy L khóc ở lớpkhi bị bọn bạn xúc pham tới tên ba mẹ,tôi không hiểu nhung giờ đay tôi đã thông cảm dược cho cậu bạn "ngốc" này. L dưa tấm ảnh nhỏ từ trong túi ra
- mẹ tớ này.tôi nhìn vào bức ảnh tuởng mẹ của L phải hơn tuổi mẹ tôi nhưng hỏi ra mới biết mẹ L ít hơn mẹ tôi 4 tuổi
- mẹ tớ già lắm đúng không,mẹ tớ lấy ba tớ từ năm 18 tuổi 19 tuổi thì sinh tớ,tới năm 10 tuổi tớ mới biết mặt cha.từ đó không gặp lại nữa.ông ấy đã bỏ rơi mẹ con tớ mà đi lấy vợ 2 sinh con đẻ cái chăm sóc họ,trong lòng ông ta như không có đứa con như tớ...cứ mỗi lând nhin mẹ tớ tần tảo sớn hôm,làm lụng vất vả bao nhiêu tớ lại thù hận ngườn bố ruột vô dụng bấy nhiêu,tớ chỉ muốn giết cho hả giận,để trả thú cho mẹ tớ nhưng làm sao mà làm vậy được chứ...L lại khóc lúc này tôi không biết làm gì cả chỉ biết nắm lấy bàn tay của cậu ấy mà động viên " từ trước tới cậu là người bạn đầu tiên quan tâm tới tớ, t cảm thấy mình cần phải lạnh lùng,mạnh mẽ nhưng cứ như vậy tớ càng khổ thêm,cậu làm sao hiêu được cảm giác của một người có cha cũng như không,cậu cứ mắng tớ khi đị chơi điện tử về khuya,thích đi chơi.chư biết làm người lớn,chưabiết xử lí mọi chuyện...nhưng cậu thử đặt cậu vào tình thế của tớ khi bị mọi người nói sau lưng" m là thằng không có cha,mày là thằng nhà quê..." khi đó tớ chỉ biết đắm mình vào điện tử thì mới quên hết được,tất cả trước mắt tở chỉ là giả dối,bạn bè trong lớp chỉ chơi lợi dụng nhau....L nắm chặt lấy bàn tay tôi khóc,tôi rất bối rối và không biết làm gì cả,nhìn L mà cũng khóc theo.nhìn cậu một con người,cao,gầy gò như muốn gấp đôi lại được,da đen nháy...tự nhủ trong lòng trong cụôc sống này có những số phận thật đáng thương,nhưng họ vẫn luôn vươn lên trog cuộc sống,còn nhừng người như chúng tôi được hưởng đầy đủ tìm cảm của ba mẹ ngay từ nhỏ lại...thật đáng trách!
nam tinh s3
nam tinh s3
Hạ Sĩ
Hạ Sĩ

Họ &Tên : nguyen gia bao

ba mẹ chia tay con biết sống sao! Empty Re: ba mẹ chia tay con biết sống sao!

Bài gửi by tiểu gia gia Sat Mar 26, 2011 7:54 pm

viet kung hay day ny?
tiểu gia gia
tiểu gia gia
Trung Sĩ
Trung Sĩ

Họ &Tên : bùi gia gia
Địa Chỉ : kim bôi hoà bình

Bài gửi by nam tinh s3 Sat Mar 26, 2011 7:59 pm

hjhj.đó là câu chuyện có thật mà
nam tinh s3
nam tinh s3
Hạ Sĩ
Hạ Sĩ

Họ &Tên : nguyen gia bao

Bài gửi by My Love Mon Jul 18, 2011 9:07 am

Vote! Hay lắm, cảm ơn bạn đã giành thời gian viết những lời này nhé!
My Love
My Love
Binh Nhất
Binh Nhất

Họ &Tên : My Love
Địa Chỉ : Hòa Bình
Châm Ngôn : HI

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics