Trường THPT 19-5 Kim Bôi
Chào mừng bạn đến với diễn đàn trường THPT 19/5
Mời bạn Đăng ký để có thể sử dụng đầy đủ chức năng trong diễn đàn...Xin cảm ơn..

Đăng nhập để cùng trò chuyện với các thành viên 19/5 nhé các bạn..!

Join the forum, it's quick and easy

Trường THPT 19-5 Kim Bôi
Chào mừng bạn đến với diễn đàn trường THPT 19/5
Mời bạn Đăng ký để có thể sử dụng đầy đủ chức năng trong diễn đàn...Xin cảm ơn..

Đăng nhập để cùng trò chuyện với các thành viên 19/5 nhé các bạn..!
Trường THPT 19-5 Kim Bôi
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Mình chia tay a nhé!!

Go down

Mình chia tay a nhé!! Empty Mình chia tay a nhé!!

Bài gửi by Quyen_pro Thu Dec 23, 2010 2:54 pm

Kha gọi điện bảo tối nay anh có chuyện cần giải quyết,nên không thể gặp tôi.

Ờ thì lúc khác cũng được mà ! Tôi hờ hững trả lời.Tôi đã quen với những cuộc gọi điện như thế này của Kha.

Kha tài giỏi ! Giỏi cả văn lẫn võ,nên anh luôn nghĩ mình là "Chúa Trời "; Cũng chính vì thế mà anh thường hay bất mãn, vì cho rằng tài năng của mình chưa được sử dụng đúng nơi đúng chỗ. Giá như anh đừng qúa tài giỏi,đừng qúa chú trọng danh lợi,vật chất kim tiền,có thể tôi với anh đã khác,đằng này !

Anh chỉ muốn tôi nghe anh kể về những chương trình anh sắp hoàn thành,những bài báo của anh được đăng,và những dự án đã được anh lên kế hoạch. Anh huyên thuyên nói,không cho tôi kịp hiểu hay trả lời anh vài câu.

Đời là thế em à ! Phải học thật giỏi,phải có thật nhiều tiền,thiên hạ mới không dám rẻ rúng coi thường mình. Lúc nào anh cũng chỉ có tiền và tiền mà thôi !

Tôi nhập viện,anh biết nhưng không vào thăm,cũng không buồn nhắn tin thăm hỏi.Tôi giận,anh lại bảo tôi trẻ con. Quan trọng là anh muốn lấy em,còn chuyện nhắn tin hay vào thăm chẳng giải quyết được gì ? Suy nghĩ của anh qúa khác tôi.

Đang mệt ! Chỉ cần nhận được tin nhắn hỏi thăm của anh là tôi đã khỏe đôi ba phần.Nếu gặp được anh thì cơn mệt gần như là tan biến. Nhưng anh lại không tin điều đó !

Tiền đúng là quan trọng, nhưng tôi lại quan trọng sự quan tâm mà anh dành cho tôi nhiều hơn, mà điều này anh không hề có.

Anh cúp máy sau câu trả lời của tôi,một lời hỏi thăm cũng không hề có. Tính anh vốn thế mà,tôi tự nhủ và cay đắng trong lòng. Tôi yêu anh vì cái gì ? Công danh sự nghiệp vững vàng,lại rất giỏi võ ( tôi vốn rất thích anh hùng hiệp sĩ ),hay vì anh thường hay giúp đỡ những người nghèo khó bằng cách này hay cách khác.

Với anh,quan tâm là thực hiện một hay nhiều hành động nào đó để giúp đỡ người khác,chứ không phải là những lời nói sáo rỗng.Ở nơi anh vừa có Thiên thần cư ngụ,lại vừa có sự bất mãn chen vô. Anh ghét Ác Qủi nên chẳng bao giờ anh hài lòng với cuộc sống hiện tại.

Chỉ cần anh hài lòng với công việc giảng dạy và những hợp đồng huấn luyện võ cho các trung tâm,thì có lẽ giữa tôi và anh sẽ có cuộc sống êm ả hơn; Nhưng anh không thích thế ! Anh muốn nhiều hơn nhiều hơn thế nữa,nên mới có chuyện không hợp về quan điểm sống giữa tôi và anh.

Ái tình là sợi dây nối kết 2 người lại với nhau,là hương vị ngọt ngào của cuộc sống.Ái tình khiến kẻ đang yêu luôn thấy mình là người hạnh phúc nhất thế gian; Nhưng một khi sợi dây đã đứt,dù có nối cũng chẳng thể nào trở lại như xưa.

Quen anh tôi mới thông cảm với những người vợ lấy phải người chồng không hề quan tâm tới cảm xúc của mình,mà chỉ lo cắm cúi kiếm tiền; Khiến vợ mình rơi vào vòng tay người đàn ông khác mà không hề hay biết.

Tôi không tán thành hay ủng hộ hành động của họ;Nhưng tôi không lên án họ,vì tôi hiểu phụ nữ dù thành đạt hay không,thì nhu cầu tình cảm vẫn là thứ quan trọng trong cuộc đời họ. Người càng sống lãng mạn,mộng mơ bao nhiêu thì nhu cầu tình cảm là điều không thể thiếu trong cuộc đời.

Anh qúa khác tôi ! Tôi chú trọng nhiều đến vấn đề tình cảm,còn anh chỉ biết kiếm tiền và tiền mà thôi. Mình chia tay nhau nhé ! Tôi thầm nhủ

...

Kha đồng ý chia tay,sau lời đề nghị hôm qua của tôi.

Ba tháng ! Sau ngày tôi miên man suy nghĩ về chuyện của tôi và anh.Tôi thấy mình không nên tiếp tục quen anh,tôi nghĩ quyết định của mình là đúng.Tôi không muốn mình là một người phụ nữ phản chồng do vấn đề tình cảm.

Anh không hiểu em muốn gì nữa ? Kha nói

Đương nhiên là anh không thể nào hiểu nỗi em,vì anh thật sự chưa bao giờ quan tâm đến cảm xúc của em.Tôi trả lời mà thấy cổ họng mình ngẹn cứng.

Sao em cứ quan trọng những chuyện cỏn con. Anh thật không hiểu em còn đòi hỏi gì ở anh nữa ? Cuộc sống hiện tại,có bao thứ để lo. Em không thể sống mà không có tiền,em có hiểu không ?

Em hiểu điều đó hơn ai hết ! Nhưng ngoài tiền ra,còn những thứ khác không kém phần quan trọng,anh có biết không ?

Anh thấy,chẳng có gì quan trọng hơn tiền cả ? Còn như em muốn anh quan tâm đến tinh thần,anh nghĩ điều đó không cần thiết với cuộc sống hiện nay.Anh còn trăm công ngàn việc phải làm,chẳng lẽ vì không quan tâm đến cảm xúc của em là có lỗi ?

Anh đúng ! Được chưa? Thế nên,em không muốn mình cứ phải là người sai.Mình nên kết thúc tại đây ? Tôi buộc miệng

Tùy em ! Anh không thích bàn cãi với em nữa. Nếu em không muốn quen nhau,thì anh sẽ chiều.Anh không quen van nài ai cả,càng không muốn người khác "hành tỏi" mình vì những chuyện cỏn con.

Chuyện cỏn con ! Trong mắt anh chuyện quan tâm đến tinh thần của người yêu là chuyện cỏn con.Thảo nào...

Chia tay anh,tôi thấy mình có phần hụt hẫng; Nhưng tôi không hối tiếc vì quyết định của mình.Mỗi người có quan niệm sống khác nhau.Anh và tôi là hai thế giới quá cách biệt.Không chia tay sớm chỉ thêm chuốc khổ vào thân,vì trước sau gì thì ngày này cũng phải xảy tới.

Ngoài hiên trời bắt đầu đổ mưa.Cơn mưa đến bất chợt,như chính cuộc tình của anh và tôi.
(st)
Quyen_pro
Quyen_pro
Hạ Sĩ
Hạ Sĩ

Họ &Tên : Quyên
Địa Chỉ : Đh sphn2

- Similar topics