Trường THPT 19-5 Kim Bôi
Chào mừng bạn đến với diễn đàn trường THPT 19/5
Mời bạn Đăng ký để có thể sử dụng đầy đủ chức năng trong diễn đàn...Xin cảm ơn..

Đăng nhập để cùng trò chuyện với các thành viên 19/5 nhé các bạn..!

Join the forum, it's quick and easy

Trường THPT 19-5 Kim Bôi
Chào mừng bạn đến với diễn đàn trường THPT 19/5
Mời bạn Đăng ký để có thể sử dụng đầy đủ chức năng trong diễn đàn...Xin cảm ơn..

Đăng nhập để cùng trò chuyện với các thành viên 19/5 nhé các bạn..!
Trường THPT 19-5 Kim Bôi
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Giờ chỉ còn lại nỗi nhớ,người về như giấc mơ...nhạt nhoà như mây khói...

Go down

Giờ chỉ còn lại nỗi nhớ,người về như giấc mơ...nhạt nhoà như mây khói... Empty Giờ chỉ còn lại nỗi nhớ,người về như giấc mơ...nhạt nhoà như mây khói...

Bài gửi by MrQuang™ Fri Dec 17, 2010 12:35 pm

Mình buồn! Điều duy nhất mình cảm thấy lúc này là mình buồn.Có lẽ ngoài nó ra mình chẳng còn cảm thấy gì nữa....Mọi cảm xúc đang dần bị đóng băng...Mình tê cóng vì cảm giác mình vẫn chỉ có mình....đơn lẻ.Mọi yêu thương,mọi ngọt ngào,mọi hứa hẹn...mọi thứ...giờ thật vô nghĩa...Mình cứ mãi tự huyễn hoặc mình..Mình soi gương,mình mỉm cười....đôi mắt trống rỗng...mình đẹp (uh! mình đẹp),mình hạnh phúc (uh! mình hạnh phúc)...Tất cả ...mình đều cho rằng mình đầy đủ...thế nhưng...ảo ảnh chỉ là ảo ảnh.Mình vẫn chỉ có mình mình thôi.

Mỗi ngày trôi qua,mình lại cảm nhận thêm được những điều mới....nhưng nó lại làm mình thấy đau lòng.Mình cảm nhận đc những dòng nước mắt đang muốn trào ra...nhưng....mình k thể khóc đc...mình k ghìm nó lại...chỉ biết nc mắt k lăn dài trên má đc nữa...

Mình không đc khóc,không đc buồn,k đc giận dỗi,k đc cáu gắt,k đc tỏ bất cứ thái độ gì.....k đc....làm trái ý ng khác.......Mình mệt mỏi lắm....h đây mọi cảm xúc ,mọi tâm trạng của mình dường như chẳng ai muốn lắng nghe,chẳng ai muốn hiểu nữa...Khi mình buồn....mình sẽ đc hỏi " sao mà buồn?" và.."ui rời có thế thôi mà cũng...." Khi mình giận dỗi ,mình sẽ đc hỏi "làm sao?" và"có cái gì đâu mà thế?vô lý vừa chứ...." Tất cả mọi cảm giác khi nói lên lời mình đều nghe đc những sự an ui ,chia sẽ như thế...Mình không muốn nói nữa....mà có nói cũng chẳng ai hiểu,chẳng ai cảm thông....Mình là gì nào?Mình không phải là ng ư?K phải là 1 đứa con gái xinh xắn quen đc chiều chuộng ư....k đc phép có những buồn vui ,những giận dỗi,những nhõng nhẽo ư..?Lúc nào mình cũng đc giáo huấn phải thế này phải thế kia....k đc thế này k đc thế kia....Mọi ng nói như thế là vì mình,muốn mình tốt lên....nhưng...mình k cảm thấy thế....mình cứ như bị ép buộc phải thay đổi...mình k thấy th.mái hơn..k thấy tốt hơn.........nhưng nếu mình làm theo,mọi ng sẽ hài lòng.....mình cảm thấy ấm ức.......rồi so bì...."cô như thế,tôi cũng vậy.....đừng trách.."Mình k thấy mình đang sống nữa....đây k phải là địa ngục sao......

Tại sao những phút vui vẻ không bao h kéo dài lâu đc?Ng mình cứ phải căng lên như dây đàn....bao h mình dây đàn đứt....bao h m gục ngã.......Mình không biết mình khóc từ lúc nào nữa....nhưng mình sẽ chỉ khóc 1 mình thôi,k làm phiền ai hết...k cần dựa vào ai hết.....Suy cho cùng...qua bao nhiêu năm tháng,qua bao nhiêu khó khăn...giờ mình nhận ra...tất cả chẳng có gì là thật,chẳng có gì là mãi mãi cả....mình sẽ thay đổi.Mình làm đc mà....mọi tâm trạng mình sẽ nuốt vào thật sâu ,tận trong đáy tim....Mình sẽ k buồn nữa...dù thế nào cũng sẽ k khóc...k tỏ ra yếu đuối nữa......Mình sẽ .........thay đổi....sẽ làm mọi ng luôn vui vẻ..........sẽ k là mình nữa......và hôm nay...mình đã chết rồi.

Bim không còn tồn tại trên đời nữa.Và blog của mình có lẽ cũng nên cất lại 1 nơi nào đó..trong quá khứ.......sẽ k còn những khoảng thời gian riêng để mình như thế này nữa....Bim đã chết...và mọi cảm xúc cũng chết hết rồi......Nếu có,tất cả chỉ là giả dối mà thôi................
MrQuang™
MrQuang™
Thượng Tá
Thượng Tá

Họ &Tên : Quang Bui Manh
Địa Chỉ : Hòa Bình
Châm Ngôn : Không có việc gì khó, chỉ sợ tiền không nhiều, đào núi và lấp biển, không làm được thì thuê ...

- Similar topics
» haha.... khối 10 hoành tráng thật đấy. nhất là 10a1
» Cách học khối C thực tế đơn giản & hiệu quả nhất
» Chuyện mùa Đông và những người nhặt tìm cuộc sống
» Nếu đánh chữ “Ronaldo” lên Google, hầu hết kết quả sẽ dẫn ra ngôi sao người Bồ Đào Nha Cristiano Ronaldo. Tuy nhiên, sẽ không bao giờ Ronaldo người Bồ có thể thay thế được Ronaldo người Brazil trong trái tim người hâm mộ. Bởi thế giới bóng đá chỉ một Rona
» Champions League khép lại. Cúp vô địch lần thứ 4 không dành cho Manchester Utd. Đôi bàn tay run rẩy, những khuôn mặt thất thần. Nỗi buồn xen lẫn cùng nước mắt. Những giấc mơ dang dở. Người Hà Lan bay không cất nổi nụ cười trong tiệc cuối chia tay. Chichar