Trường THPT 19-5 Kim Bôi
Chào mừng bạn đến với diễn đàn trường THPT 19/5
Mời bạn Đăng ký để có thể sử dụng đầy đủ chức năng trong diễn đàn...Xin cảm ơn..

Đăng nhập để cùng trò chuyện với các thành viên 19/5 nhé các bạn..!

Join the forum, it's quick and easy

Trường THPT 19-5 Kim Bôi
Chào mừng bạn đến với diễn đàn trường THPT 19/5
Mời bạn Đăng ký để có thể sử dụng đầy đủ chức năng trong diễn đàn...Xin cảm ơn..

Đăng nhập để cùng trò chuyện với các thành viên 19/5 nhé các bạn..!
Trường THPT 19-5 Kim Bôi
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Cho anh giữ em trong trái tim anh nhé!

Go down

Cho anh giữ em trong trái tim anh nhé! Empty Cho anh giữ em trong trái tim anh nhé!

Bài gửi by MrQuang™ Thu Dec 16, 2010 9:22 pm

Cho anh giữ em trong trái tim anh nhé! Dù gì đi nữa thì anh vẫn cần một điểm tựa, nói khác hơn là một động lực để anh vin vào đó và thấy cuộc sống mình còn đủ đầy, viên mãn (mặc dù nó không thực sự vậy). Bao nhiêu năm đưa ra lời khuyên cho người khác phải yêu thế nào, sống ra sao, làm gì để bớt đau khổ và không… yếu thế trong tình yêu, và giờ đây anh không giữ được em, tình yêu lớn nhất của cuộc đời mình. Âu có lẽ đó cũng là định mệnh. Nhưng anh vẫn giữ em trong trái tim anh, dù sao đi nữa thì những rạn nứt ấy cũng chỉ là những vết xước nhỏ. Nhỏ thật nhỏ, nhưng sâu hun hút. Anh đã từng nghĩ, và luôn luôn nghĩ mình sẽ chỉ dành tình yêu cho những người thực sự xứng đáng, và em biết không, em thực sự xứng đáng gấp 100, 1000, 1 000 000 lần những gì mà anh có thể có. Nhưng anh chỉ có bấy nhiêu đây thôi, tình cảm của anh chỉ có bấy nhiêu đây thôi...

Cho anh giữ em trong trái tim anh nhé! Một góc nhỏ thôi. Có thể nó sẽ chẳng thể nào làm phiền được em đâu. Nhưng em chỉ cần biết nó luôn tồn tại và không ngừng hy vọng. Hy vọng về mọi thứ: sự kết hợp, vững bền, niềm tin vĩnh cửu và tất cả những thứ tốt đẹp. Không ai đánh thuế ước mơ nên anh phải… mơ ước, vì với anh giờ đây em đã trở thành một khái niệm sống còn, một định lý sâu sắc.

Cho anh giữ em trong trái tim anh nhé! Dù giờ đây chúng ta đã bước ra khỏi đời nhau. Vẫn ở cạnh nhau, đi bên nhau (hy vọng là vậy), nhưng không còn giao nhau thêm một lần nào nữa. Có những khoảnh khắc được ghi tên là “định mệnh”, và anh luôn biết ơn nó, cái khoảnh khắc anh nhìn thấy ảnh em trên avatar của diễn đàn mình, khoảnh khắc lần đầu tiên em bước vào căn phòng 16 mét vuông ở quán trà sữa hôm ấy, khoảnh khắc lần đầu tiên anh nghe em nói, khoảnh khắc lần đầu tiên chúng ta chạm mắt nhau, khoảnh khắc em đeo chiếc nhẫn vào tay, khoảnh khắc chúng ta hôn nhau trước biển. Tất cả, sẽ mãi mãi ở lại trong trái tim anh….

Cho anh giữ em trong trái tim anh nhé! Anh có thể ngồi kể ra hàng giờ những gì chúng ta đã có với nhau, anh có thể viết đến 2000 trang giấy những điều khác nhau mà anh yêu quý ở em. Anh có thể nghĩ được hàng triệu hàng triệu lý do để anh yêu em (chứ không phải là những tình yêu không có lý do vô danh và hạn hẹp), dẫu điều đó chẳng còn ý nghĩ gì trong mối quan hệ của hai chúng ta nữa, nhưng anh tin em vẫn nhớ nó, trân trọng nó, như anh đã từng và sẽ nhớ nó, trân trọng nó, đúng không?

Cho anh giữ em trong trái tim anh nhé! Một chút, một chút thôi. Khẽ khàng, khẽ khàng thôi. Dẫu đã đến lúc chúng ta kết thúc để trở về một sự nguyên vẹn mới, bắt đầu một mối quan hệ mới, một vị thế mới, một khoảnh khắc mới. Dẫu chẳng biết những điều mới mẻ ấy sẽ cuốn chúng ta về đâu, cuốn em xa anh, cuốn em rời anh, cuốn em đi vào vòng tay kẻ khác, hay em vẫn cứ đứng đó, nguyên vẹn và rạng ngời, chỉ có điều không thuộc về anh. Nhưng dù có ra sao đi chăng nữa, anh vẫn tin và hy vọng rằng đó là những thay đổi đem lại điều tốt lành cho em.

Cho anh giữ em trong trái tim anh nhé! Cho anh làm kẻ yếu đuối, ngốc nghếch, ích kỷ và tham lam. Nhưng đó sẽ chỉ là một góc nhỏ trong tâm hồn anh thôi, giấu đi và không ai thấy. Cho anh có được cái cảm giác sở hữu em 100% dù đó chỉ là tưởng tượng. Cho anh dại khờ, cho anh nông cạn….

Cho anh giữ em trong trái tim anh nhé! Để chúng ta còn gặp lại nhau và tiếp tục song hành trong cuộc đời này, bằng một vị thế khác. Em của anh sẽ luôn luôn thành công và đáng yêu như thuở nào…

Cho anh giữ em trong trái tim anh nhé! Để anh luôn sẵn sàng một bờ vai, một vòng tay, một trái tim dành sẵn cho em. Để luôn che chở em nếu cần thiết, giúp đỡ em khi mệt mỏi và ở bên em để chia sẻ những buồn vui.

Cho anh giữ em trong trái tim anh nhé! Dù em đã không còn thuộc về anh…

Cho anh giữ em trong trái tim anh nhé! Để còn được nhắn tin chúc em ngủ ngoan vào mỗi buổi tối, chúc em một ngày bình yên vào mỗi sớm nắng lên, tặng em một bản nhạc mỗi khi hạnh phúc,chia sẻ cùng em mỗi khi gặt được thành công…

Cho anh giữ em trong trái tim anh nhé…
MrQuang™
MrQuang™
Thượng Tá
Thượng Tá

Họ &Tên : Quang Bui Manh
Địa Chỉ : Hòa Bình
Châm Ngôn : Không có việc gì khó, chỉ sợ tiền không nhiều, đào núi và lấp biển, không làm được thì thuê ...