Trường THPT 19-5 Kim Bôi
Chào mừng bạn đến với diễn đàn trường THPT 19/5
Mời bạn Đăng ký để có thể sử dụng đầy đủ chức năng trong diễn đàn...Xin cảm ơn..

Đăng nhập để cùng trò chuyện với các thành viên 19/5 nhé các bạn..!

Join the forum, it's quick and easy

Trường THPT 19-5 Kim Bôi
Chào mừng bạn đến với diễn đàn trường THPT 19/5
Mời bạn Đăng ký để có thể sử dụng đầy đủ chức năng trong diễn đàn...Xin cảm ơn..

Đăng nhập để cùng trò chuyện với các thành viên 19/5 nhé các bạn..!
Trường THPT 19-5 Kim Bôi
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Khi “Sét”… oánh trúng trái tim

Go down

Khi “Sét”… oánh trúng trái tim Empty Khi “Sét”… oánh trúng trái tim

Bài gửi by MrQuang™ Sat Dec 11, 2010 9:38 pm

Ngay từ ánh mắt đầu tiên, từ lần gặp gỡ đầu tiên, bạn biết mình đã bị một chàng trai “hạ gục”. Ứng xử thế nào cho tốt nhất đây?

Đừng “phát tín hiệu” quá liều.

Những cảm xúc, những nhớ nhung xâm chiếm lấy bạn, và bạn ngỡ rằng, mình dường như đã yêu người ta từ rất lâu rồi. Bởi vậy, bạn tìm mọi cách để gây ấn tượng, để “ghi điểm”, và để người ta chú ý đến mình. Những tin nhắn gửi đi tới tấp, những cuộc điện thoại liên tục, và bạn thậm chí còn thẳng thắn hỏi về những cảm xúc của ai kia dành cho bạn nữa.
Sự sốt ruột trong trường hợp này là không nên tí tẹo nào. Bạn và người ấy vừa mới quen biết nhau, vậy mà bạn đã “tấn công” mạnh mẽ như vậy, chắc chắn người ta sẽ “sợ” đấy. Người ta cũng không thích lắm khi bạn “thể hiện yêu thương” nhanh chóng như vậy đâu. Mọi chuyện cần có thời gian. Việc duy nhất bạn nên làm lúc này hãy cứ để những cuộc gặp gỡ, trò chuyện giữa hai người diễn ra thật tự nhiên, để bạn và người ta có cơ hội hiểu thêm về nhau đó mà.

Khi Sét… oánh trúng trái tim
Có thể đó chỉ là những "choáng ngợp" ban đầu...
Xác định chính xác cảm xúc của mình

Có thể người ấy hài hước, vui tính, người ấy có những đặc điểm đúng như bạn đã từng “mơ mộng” về một “mẫu người lý tưởng”. Do đó, bạn rất dễ dàng “rung rinh” ngay từ ban đầu. Tuy nhiên, những điều đó chưa đủ để khẳng định rằng, bạn đã yêu người ta.

Nếu người ấy cũng “rung rinh” trước bạn, không nên nhận lời yêu ngay từ những phút đầu tiên ấy. Bạn cần phải xác định một cách kĩ càng hơn về tình cảm của mình. Người ta có những ưu điểm mà bạn thích, nhưng cũng có cả những điều bạn bạn chẳng hợp chút nào nữa. Vậy bạn có thể chấp nhận được cả những điều ấy hay không? Bạn có thể bị “lung lay” bởi những phút giây đầu tiên, nhưng những cảm xúc ấy liệu có tồn tại mãi mãi không?

Tình yêu luôn cần nhiều hơn thế

Trong tình yêu, những “choáng ngợp” ban đầu chỉ là cơ sở tốt đẹp để hai người có thể tiến xa hơn mà thôi. Sự tin tưởng, sự thông cảm, sự quan tâm đến nhau, sự hòa hợp… , những yếu tố cần thiết nhất của tình yêu thì không thể có ngay từ ban đầu được. Hai người cần phải trải qua một thời gian thử thách nữa. Khi ấy, bạn mới có thể khẳng định được rằng, mình có yêu hay không.

Tình yêu “sét đánh” là có thực. Song, để nó biến thành tình yêu thực sự, để nó tồn tại một cách lâu dài thì không phải là dễ dàng. Hãy sáng suốt để có được những quyết định đúng đắn nhất, bạn nhé!
MrQuang™
MrQuang™
Thượng Tá
Thượng Tá

Họ &Tên : Quang Bui Manh
Địa Chỉ : Hòa Bình
Châm Ngôn : Không có việc gì khó, chỉ sợ tiền không nhiều, đào núi và lấp biển, không làm được thì thuê ...

- Similar topics