Trường THPT 19-5 Kim Bôi
Chào mừng bạn đến với diễn đàn trường THPT 19/5
Mời bạn Đăng ký để có thể sử dụng đầy đủ chức năng trong diễn đàn...Xin cảm ơn..

Đăng nhập để cùng trò chuyện với các thành viên 19/5 nhé các bạn..!

Join the forum, it's quick and easy

Trường THPT 19-5 Kim Bôi
Chào mừng bạn đến với diễn đàn trường THPT 19/5
Mời bạn Đăng ký để có thể sử dụng đầy đủ chức năng trong diễn đàn...Xin cảm ơn..

Đăng nhập để cùng trò chuyện với các thành viên 19/5 nhé các bạn..!
Trường THPT 19-5 Kim Bôi
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Cuộc sống của tôi...tôi sẽ làm chủ (*_*) mời vô đọc nào!!?

Go down

Cuộc sống của tôi...tôi sẽ làm chủ (*_*) mời vô đọc nào!!? Empty Cuộc sống của tôi...tôi sẽ làm chủ (*_*) mời vô đọc nào!!?

Bài gửi by Manucians Mon Jun 13, 2011 6:52 pm

Me: Ai là người sẽ chiu trách nhiệm số phận bản thân bạn
You: Tôi
Me: Cuộc sống của bạn do ai làm chủ
You: Tôi
Me vẫn hỏi: Nếu môt ngày bạn gặp thất bại, (vd: bạn thi trượt) ai sẽ chịu trách nhiệm.
You hét to: Tôi
!!? Nếu như vậy nghĩa là bạn đang tư dối mình đấy.
You: Why???
!!? Why ư. Đơn giản là vì các bạn không dám đối mặt với thất bại của mình.
Mỗi khi thất bại bạn thường đỗ lỗi cho nhiêu thứ để chốn tránh thất bại của mình.
Vì một tâm lí chung: Ngại >>> sợ kém hơn bạn bè >>> không tin mình thất bại
Chẳng vậy mà cứ khi ki thi đại học xong >>> Các bạn thi trượt bạn sẽ có tâm lí đổ lỗi cho gia đình, thầy cô hay do những lí do trên trời: Tại thầy này, cô kia dạy chán. Hay tại chất lượng trường kém. Tại thi run. Hay do đen
Bạn yên tâm bạn nói ra chỉ là sự biện hộ thôi
Thất bại vẫn mãi là thất bại. Dù bạn giỏi tới đâu. Thì điều đó chẳng thể thay đổi
Lí do chính là do bạn vẫn chưa tiềm thức rằng cuộc sống của bạn là của bạn. mà đó mới chỉ là những suy nghĩ đơn giản mà thôi.
Các bạn quá dựa vào điều kiện tự nhiên ( môi trường sống ) mà không biết được khả năng điều khiển cuộc sống của mình.
Một bạn học kém thì nói do den không thông minh( ngu cho nhanh ) Nhưng thông minh và kém cũng có giới hạn. Người thông minh đọc một lần là hiểu vây bạn đã cầm quyển sách nên đọc mười lần chưa. Chưa đúng không!
Nếu bạn đọc 10 lần mà không bằng thi bạn hãy nhận danh hiệu "có mắt như mù, có tai như điếc, có mồm như câm" là vừa
Nếu bạn chịu trách nhiệm về bản thân cũng đồng nghĩa với việc bạn hiểu sẽ bản thân bạn. Và khi đã hiểu về bản thân thì bạn thì có khó khăn gì bạn sẽ biết bạn dùng bao nhiêu sức để giải quyết nó.
Vd:Mai tôi thi, nếu tôi ôn tôi sẽ qua.
Vậy thì sau hãy cố gắng thi tốt nhé. không phải vì bố mẹ, hay vì li do j cả. đơn giản là vì chính bạn. Vì cs sau này. Vì một niềm tin của tương lai. Đừng mong đợi vào may mắn mà há miệng chờ sung.
Hãy là chính bạn!
Chúc các bạn chuẩn bị thi ĐH thi tot nhé O_o
Suy nghĩ giản đơn trong cuôc sống tôi...Tuân
12@6 k2007-2010

Manucians
Manucians
Thượng Sĩ
Thượng Sĩ

Họ &Tên : CR7
Địa Chỉ : Kim Bôi - Hòa Bình
Châm Ngôn : Phong Độ Là Nhất Thời
Đẳng Cấp Là Mãi Mãi !!